Tatanggpain ng top achievers ng 2014 ang nararapat na pagkilala ngayong gabi sa pagdaraos ng Philippine Sportswriters Association (PSA) ng tradisyonal nitong Annual Awards Nights na handog ng MILO at San Miguel Corp. sa isang pormal na seremonya sa 1Esplanade na pagtitipunan ng buong komunidad ng isports.

Si Incheon Asian Games gold medal winner Daniel Caluag ang tampok na bituin ng gabi sa pagsungkit ng 27-anyos na BMX champion rider ng prestihiyosong karangalan bilang Athlete of the Year.

Sina Philippine Olympic Committee (POC) president Jose ‘Peping’ Cojuangco, Philippine Sports Commission (PSC) chairman Richie Garcia, at PSA president Jun Lomibao ng Business Mirror ang mangunguna sa mga opisyal, atleta, sportswriters, at mga bisita sa pagbibigay-pugay kay Caluag at ang lahat ng 79 awardee ngayong taon sa dalawang oras na programa kung saan ang beteranong sportscasters na sina Quinito Henson at Patricia Bermudez-Hizon ang siyang hosts.

Si Garcia, ang Chef De Mission ng bansa sa Incheon Asiad noong nagdaang taon, ang siya ring magsisilbi bilang keynote speaker ng gala night.

National

Sonny Angara, nagbitiw na bilang senador

Makikihati kay Caluag sa ningning ng event kung saan principal sponsors ang Smart, MVP Sports Foundation, at Meralco habang major sponsor naman ang PSC, ay ang siyam na tatanggap ng Special Awards mula sa pinakamatandang organisasyon ng media sa bansa na nagdiriwang ng ika-66 taon nito.

Ang kasalukuyang UAAP men’s basketball champion na National University Bulldogs ang mangunguna sa listahan sa kanilang pagtanggap ng President’s Award habang ang 1973 Philippine men’s basketball team na nanalo sa Fiba-Asia Men’s Championship sa Manila ang gagawaran ng Lifetime Achievement Award.

Ang iba pang tatanggap ng pagkilala sa event na suportado rin ng PBA, Maynilad, Accel, Rain or Shine, ICTSI, PCSO, PAGCOR, El Jose Catering, National University, Globalport, Air21, at 1Esplanade ay sina Hans Sy (Executive of the Year) , champion coach Tim Cone (Excellence In Basketball), Alyssa Valdez (Ms. Volleyball), Jean Pierre Sabido (Mr. Taekwondo), Tony Lascuna and Princess Superal (Golfers of the Year), Mitsubishi (Hall of Fame), at MVP Sports Foundation (Sports Patron of the Year).

Mayroon ding major awards na ipamimigay kina Donnie Nietes, San Mig Coffee team, Gabriel Luis Moreno, Michael Christian Martinez, San Beda Red Lions, June Mar Fajardo, Kiefer Ravena, Mark Galedo, Daniella Uy, Mikee Charlene Suede, Jessie Aligaga, Jean Claude Saclag, Philippine dragon boat team, Philippine poomsae team (male over 30), Philippine poomsae team (freestyle), Kid Molave, at Jonathan Hernandez.

Magbibigay-aliw naman ang two-time UAAP cheerdance competition champion National University.

Ang mga imbistasyon para sa awards night ay naipadala na, ngunit sa mga hindi nakatanggap nito, maaari itong kunin sa lobby entrance ng 1Esplanade.

 

2014 PSA HONOR ROLL

ATHLETE OF THE YEAR

Daniel Caluag

PRESIDENT’S AWARD

National University Bulldogs

EXECUTIVE OF THE YEAR

Hans Sy 

LIFETIME ACHIEVEMENT AWARD

1973 Philippine Men’s Basketball Team

EXCELLENCE IN BASKETBALL

Earl Timothy “Tim” Cone

GOLFERS OF THE YEAR

Tony Lascuña, Princess Superal

MR. TAEKWONDO

Jean Pierre Sabido

MS. VOLLEYBALL

Alyssa Valdez 

HALL OF FAME

Mitsubishi 

SPORTS PATRON OF THE YEAR

MVP Sports Foundation

MAJOR AWARDS

Donnie Nietes, San Mig Coffee, San Beda Red Lions, June Mar Fajardo, Kiefer Ravena, Michael Christian Martinez, Mark Galedo, Daniella Uy, Gabriel Luis Moreno, Mikee Charlene Suede, Jessie Aligaga, Jean Claude Saclag, Philippine Dragon Boat Team, Philippine Poomsae Team-Male Over 30, Philippine Poomsae Team-Freestyle, Kid Molave, Jonathan Hernandez

CITATIONS

Manila West, NU Lady Bulldogs, San Beda Red Cubs, Anita Koykka, Maybelline Masuda, Annie Ramirez, Geylord Coveta, Philippine Taekwondo Team-Male Under 30, Francis Aaron Agojo, Philippine Taekwondo Team, Kenneth San Andres, Peter Gabriel Magnaye, Paul Vivas, August Benedicto, Claire Adorna, Bong Lopez, Philippine Basketball Marathon, UE juniors volleyball team, Adamson women’s softball team, Saturday Afternoon Gentlemen Sailors, Pagpupugay, Philippine Collegiate Champions League, Accel, Unilab Active Health, The Junior Golfers League.

MILO JUNIOR ATHLETES OF THE YEAR

Paulo Bersamina, Kyla Soguilon

TONY SIDDAYAO AWARD

Zachary David, Gabriel Tayao Cabrera, Mikhaela Fortuna, Paulo Bersamina, Kyla Soguilon

POSTHUMOUS:

Anthony Villanueva,  Leonardo “Dodong” Andam,  Bryan Gahol, Ferdinand “Enzo” Pastor,  Ceferino “Howie” Basilio Jr.,  Elizier “Ely” Capacio,  Rodolfo Lordan Jr., Kurt Bachmann Jr., Isabelo “Bong” Hilario, Jesus Tanchanco Sr., Florentino Bautista Jr., Vicmar Vicente, Manny Ibay, Elpideo Dorotheo, Pete Mendoza, Pacifico Tolentino Jr., Nicolette Tabafunda, Danny Romero.